วันนี้มีโอกาสไปบรรยายสไตล์จิบกาแฟ ChatGPT และชวนคุณแม็ก Stable Diffusion ไปคุยเรื่อง AI Art ที่พิพิธภัณฑ์ทอ โดยในห้องประชุมเล็ก มีที่นั่งแบบที่นั่งบนเครื่องบินการบินไทย วางเป็นแถว ทำให้ดูได้ฟีลบรรยายบนเครื่องบิน ทางเข้าก็เต็มไปด้วยเครื่องบินจริงที่ปลดระวางแล้วเต็มไปหมด
การบรรยายมีติดขัดบ้างในเรื่องโปรเจกต์เตอร์แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี ใครที่มีโอกาสไปฟัง เล่าความรู้สึกกันหน่อยนะ
![](http://oneman.company/wp-content/uploads/2023/06/Screenshot-2566-06-26-at-8.56.37-AM.jpg)
ภาพเพิ่มเติม: https://photos.app.goo.gl/hYJHATcewUvzod3x9