ThaiPBS มีความสนใจเรื่อง AI วันนี้มีโอกาสได้เข้าไปเล่าประสบการณ์ปันความรู้เกี่ยวกับ AI & ChatGPT ให้กับกลุ่มผู้บริหารในแผนกต่างๆได้เห็นภาพ โดยใช้ห้องประชุมกระทัดรัดในการจัด คล้ายกับมาการประชุมเรื่องอะไรสักเรื่อง
เนื้อหาที่บรรยายผมพยายามจะฉายภาพให้กว้างเป็นกรอบ และแตะความลึกด้านเทคนิคสักหน่อย ไม่ต้องเยอะ แต่เพียงพอให้เข้าใจศักยภาพและข้อจำกัดของ AI รวมถึงการเข้ามาดิสรัปในอาชีพการงานว่า หน้าตามันจะมีอะไรบ้าง
ท้ายสุดได้ไปรำลึกจิบกาแฟ ทานอาหารกับเพื่อนๆที่เคยมาออกรายการเมื่อสิบกว่าปีก่อนนิดนึง
![](http://oneman.company/wp-content/uploads/2023/05/xScreenshot-2566-05-17-at-7.33.28-AM-962x1024.jpg.pagespeed.ic.pFBKuJCbQR.jpg)
ดูภาพเพิ่มเติมได้ที่ https://photos.app.goo.gl/DviDgrg35HCeay8w5